ตั้งกระทะ ใส่กระเทียม หมูสับ ลงไปผัดจนหมูเกือบสุก ให้ไปน้ำซุปสต๊อกลงไป ตามด้วยมะเขือเทศสับ แป้งข้าวโพด(ที่ผสมน้ำแล้ว) คนไปเรื่อยๆจนได้ความข้นที่พอใจ ใส่ต้นหอม ปิดเตา ตักเสิร์ฟได้เลยค่ะ จากนั้นนำมะเขือเทศใส่ลงไป และรอจนมะเขือเทศสุก (หมั่นช้อนฟองออกด้วย) จึงใส่ไข่ตามลงไป คลิปตลก คลิปฮา ดูได้ทุกที่ บนมือถือคุณ ตั้งกระทะใส่น้ำมัน ใส่พริกหวานลงไป น้ำผลไม้สดไม่ใส่น้ำตาล เช่น น้ำส้ม น้ำแอปเป... https://henryg073iij9.izrablog.com/profile